Phim Sex Viet Nam, Phim Sex Loan Luan, Phim Sex Vung Trom, Phim Sex Online, Phim Sex Hiep Dam, Sex Viet Nam, Phim Sex Moi 2015 phim sex việt nam, phim sex viet nam phim sex loạn luân, phim sex vụng trộm, phim sex loan luan phim sex moi 2015, phim sex hiep dam

Cũ 01-03-2010, 04:30 PM   #1
Nghĩ Sao
lost lost vẫn chưa có mặt trong diễn đàn 01-03-2010, 04:30 PM, Lần đọc: 363

Nghĩ Sao

trong mỗi con người có những suy nghĩ và cảm nhận khác nhau về bản thân về xã hội....
nhưng có 1 điều mà mọi người chưa thể nhận ra được mình là ai.....mình đã làm được gì cho bản thân...cho xã hội này
ra đường ta là ai....1 người " nổi '' giữa đám đông
ở đây cái từ " nổi " nói lên điều gì vậy
người già thì đầu có 2 màu tóc ...đó là màu trắng do tóc lão hoá vì tuổi tác lên thay đổi màu và màu đen . màu của tuổi thanh xuân còn xót lại .
nhưng thanh niên của cái thế hệ 9x > 10x này thì sao...có đến 7 màu khác nhau trên 1 cái đầu .Không hiểu nhưng thanh niên những nhân tài tương lai của đất nước này nghĩ sao nhỉ...chắc họ nghĩ đấy là " nổi " là oai ...hoành tráng...đầu của họ chỉ là để mọc tóc .
có 1 câu chuyện xảy ra được xuất hiện rất nhiều trong cuộc sống : 1 cậu học sinh tuổi chừng 16 > 17 đi trên 1 con xe sành điệu . tóc 3 thứ màu , xanh , đỏ , vàng .Khi cậu ta đi qua 1 đám con gái thì ra oai . nẹp bô phóng hết ga .không biết cậu ta làm thế để thể hiện điều gì . phải chăng cậu ta khoe mình có xe đẹp hay khoe mình đi xe giỏi đây...
cậu ta luôn nghĩ mình thật là oai là sành .Nhưng điều đó thể hiện điều gì chứ . vô nghĩa , chẳng có gì là hay cả . không ai khen hay tán thành cho việc đó .chỉ có những con người không có ý thức thì mới nghĩ điều đó là náo nhiệt .nếu giả dụ như khi đi như thế mà bị ngã thì mọi người sẽ nghĩ thế nào .Khổ thân thằng ấy ...tội nghiệp hay là cho mày chết ...đáng đời......
chẳng ai khen đó là tài giỏi đâu ....
chúng ta được đến trường..được học những điều hay lẽ phải...học được đối nhân sử thế....đó là 1 điều may mắn lớn nhất của mỗi cuộc đời con người....nhưng có 1 số người lại cho việc đến trường là biểu diễn thời trang .thể hiện ta là con người của thời đại văn minh . và luôn cho rằng việc đến trường nó là ngục tù...là giam hãm...đến trường là bắt buộc...luôn tìm cách chống chế việc đó....mọi người đâu có nghĩ đến tương lai sau này sẽ ra sao , khi không có kiến thức...bằng cấp...hỏi cuộc sống của mọi người sẽ thế nào....chật vật...bon chen từng đồng để nuôi mình...lúc đấy có hối hận thì tất cả cũng đã qua rồi...thời gian trôi đi là vĩnh viễn không bao giờ quay trở lại . Cuộc sống đã cho ta cơ hội là việc học hành....và chỉ cho 1 lần trong 1 đời người thì ta phải biết trân trọng nó..cố gắng học hành..thành tài...trước hết là tốt cho bản thân , cho cuộc sống của ta sau này và cũng là góp phần sáng tạo , xây dựng đất nước ngày 1 phát triển hơn.
quá đơn giản đúng không . nhưng mà cái đơn giản này liệu mấy ai trong chúng ta có thể làm được chứ....tôi là 1 người rất nhỏ bé...chẳng có địa vị gì trong cái xã hội này..nhưng tôi cảm thấy thất vọng quá....tiếc thay cho tuổi trẻ nông nổi của các bạn....các bạn hãy xem lại mình đi...
nếu đi nhầm hướng thì chúng ta vẫn có thể quay lại được mà....cuộc sống luôn giúp ta...hãy đứng trước gương và soi lại mình đi.
tự hỏi mình là ai...mình đã làm được gì chưa....
Người văn minh bây giờ là gì .
là 1 con người lịch sự trong giao tiếp....công việc ổn định...học hành tử tế....chứ không phải cứ đầu xanh đỏ...tóc tai dựng ngược...đi xe ầm âm mới là người văn minh đâu bạn à...hãy nhận xét lại về bản thân đi bạn...

[RIGHT][B]Trích từ: http://langvietonline.net[/B][/RIGHT]
Copy link dưới gửi đến nick yahoo bạn bè của bạn nhé!
The Following User Says Thank You to lost For This Useful Post:
kentline (01-03-2010)
Cũ 01-03-2010, 04:41 PM   #2
nduytnno1
Thanh niên

nduytnno1's Avatar

ITĐ: 15,661
Đã cảm ơn: 335
Được cảm ơn 97 lần
Level: 8 - Class: None
EXP: 74/80 (92.5%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

viết cho ai đấy hay lắm hay là chỉ nhặt ở blog của ai đó
mình cũng tán thành với ý kiến của bạn về đại đa số tuổi trẻ ngày nay
chúng ta cùng chung tay góp sức cho xã hội này sáng hơn tương lai đất nước rộng mở hơn
nhưng người chủ nhân tương lai có làm đc ko ?

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè của bạn nhé!

⌐♥♥⌐
nduytnno1 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Cũ 01-03-2010, 04:44 PM   #3
lost
Con nít

lost's Avatar

ITĐ: 1,676
Đã cảm ơn: 110
Được cảm ơn 7 lần
Level: 3 - Class: None
EXP: 15/30 (50%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

đây là những lưòi nhận xét về tuổi trẻ hiện nay của đất nước
thấy thất vọng....thì mình viết lên đây
ai quan tâm thì quan tâm hay cho nó là 1 lời nói vô nghĩa cũng được

Tôi Yêu Việt Nam
lost vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Cũ 01-03-2010, 04:57 PM   #4
kentline
Tiền bối

kentline's Avatar

ITĐ: 59,360
Đã cảm ơn: 885
Được cảm ơn 1,048 lần
Level: 23 - Class: Beginner
EXP: 66/230 (28.7%)
SP: 18/20 (90%)
Số lần cộng|trừ: 5 lần

tuổi trẻ bây giờ khó hiểu lắm
1 bạn có time tiền bạc chỉ để chơi game.... phải chăng các bạn ấy nghĩ chơi có thể làm đất nước phát triển hơn .trong khi đó những công việc đơn giản giúp đất nước như các hoạt động từ thiện lại không làm.
suy nghĩ non trẻ hay hờ hững với cuộc sống.....coi cuộc sống là thứ bắt buộc chăng
chúng ta không chỉ sống cho riêng mình mà phải biết sống cho mọi người cho xã hội.
Nếu như thời kháng chiến các thế hệ thanh niên việt nam cũng nghĩ là cuộc sống là của minh và chỉ nghĩ cho riêng mình thì hỏi liệu đến bao giờ nước ta mới có ngày hôm nay
vậy mà bây giờ có quá nhiều bạn trẻ sống 1 cách sa đoạ...chỉ biết mình....động đến hoạt đọng xã hội hay các công tác của trường lớp thì chốn tránh đùn đẩy....không có ý thức trách nhiệm......sống chỉ để thời gian trôi qua 1 cách lãng phí
hãy nhìn nhận lại cách sống của mình đi .
"Nhiều bạn trẻ còn sống lơ lửng, không mục đích. Chúng ta phải có khát vọng và nó phải rõ ràng, thậm chí là cần có cả tham vọng, bởi điều đó làm chúng ta đi xa hơn. chúng ta dám nói, sống hết mình, sống thật với mình, biết kiên nhẫn, dám làm và dám chơi - chơi làm sao để đó là phương tiện hữu ích cho cuộc sống. Quan trọng nhất, các bạn vẫn luôn là chính mình, không phải là bản sao ai khác".

Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ tại LàngVũĐại.Net
kentline vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Cũ 09-03-2010, 08:07 PM   #5
GiangVy
Nước Mắt Cỏ Lau

GiangVy's Avatar

ITĐ: 106,142
Đã cảm ơn: 770
Được cảm ơn 1,153 lần
Level: 20 - Class: Normal
EXP: 25/200 (12.5%)
SP: 26/50 (52%)
Số lần cộng|trừ: 9 lần

"1 cậu học sinh tuổi chừng 16 > 17 đi trên 1 con xe sành điệu . tóc 3 thứ màu , xanh , đỏ , vàng .Khi cậu ta đi qua 1 đám con gái thì ra oai . nẹp bô phóng hết ga " Còn khi đi qua trước mặt CSGT thì thấy cái ngõ tối tối nào là tìm lối lượn vào

I need a hug : (

http://giangvy.info
GiangVy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Cũ 09-03-2010, 08:33 PM   #6
kentline
Tiền bối

kentline's Avatar

Được cảm ơn 1,048 lần

bà Giang này am hiểu thế nhỉ.....may là ta chưa phải chạy CSGT bao giờ...toàn bị tôm thôi

Cũ 19-03-2010, 08:39 PM   #7
nguyendhtn
Super Moderator

nguyendhtn's Avatar

ITĐ: 57,297
Đã cảm ơn: 89
Được cảm ơn 272 lần
Level: 9 - Class: Beginner
EXP: 54/90 (60%)
SP: 20/20 (100%)
Số lần cộng|trừ: 7 lần

"nếu ai cũng đứng đắn thì sẽ chẳng còn ai đứng đắn nữa". cũng như câu "nếu ai cũng là siêu nhân thì lúc ấy sẽ chẳng còn siêu nhân nữa".
cá gì chả có hệ quy chiếu và thang đo chứ. ko có người này sao có người kia.

...............
So let me be, and i'll set u free...
"I am in misery
There ain't no other who can comfort me
Why won't you answer me?
Your silence is slowly killing me
Girl u really got me bad
U really got me bad
I'm gonna get u back
Gonna get u back..."
nguyendhtn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Cũ 19-03-2010, 08:58 PM   #8
kentline
Tiền bối

kentline's Avatar

Được cảm ơn 1,048 lần

sinh ra là để nói " ôi cái cuộc đời này "

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Trở lại   Diễn đàn cuộc sống Làng Việt Online > Cuộc sống muôn màu > Tâm sự, sẻ chia

Bookmarks

Nhãn
nghĩ, sao

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề
Bạn không thể viết trã lời
Bạn không thể đính kèm tập tin vào vài viết
Bạn không thể sửa bài viết của bạn

BB codeMở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt
Chuyển đến

Chủ đề giống nhau
Ðề tài Người Gởi Chuyên mục Trả lời Bài mới
Thư giãn: Vợ định nghĩa chồng dulieuvieclam7 Truyện cười 0 15-12-2011 02:48 PM
Thời khóa biểu của một giám đốc - Nghĩ xem đúng được mấy phần? Kazaj Thảo luận chung 2 08-01-2010 12:59 PM
Bạn nghĩ gì tình yêu được cho lên bàn cân? Nobita 360º YÊU 1 26-12-2009 06:27 PM
it' nhưng có nghĩa ChungTinhLaKho Thơ ca 0 23-07-2009 05:56 PM

Múi giờ GMT +7. Hiện tại là 12:46 PM.